MAZOEZI YA NYUMBANI SOMO LA SAYANSI DARASA LA NNE 2020

SEHEMU A: CHAGUA HERUFI YA JIBU SAHIHI

ni jJumla ya mambo yote yanamzunguka binadamu.
(a) Elimu
(b) Shule
(c) Mazingira

(d) Afya

Viumbe hai ni ___ na mimea.

(a) Watu

(b) Wanyama [
(c) Maji  (d)

Maua

Sauti hutambuliwa kwa kutumia kiungo gani cha mwili?
(a) Ngozi

(b) Pua

(c) Mdomo

(d) Sikio

ni njia ya kupashana habari na kutoa taarifa.
(a) Mawasiliano
(b) Usafiri
(c)Habari
(d) Kusoma

Kifupisho cha upungufu wa kinga mwilini ni
(a) vwu

(b) UKIMWI

(c) MARADHI

(d) TIBA

______nichombo cha mawasiliano.
(a) Saa

(b) Tochi

(c) Simu

(d) Gari



7.  Chanzo kikuu cha mwanga duniani ni
(&) Umeme(b) Mwezi(c) Nyota(d) Jua [ ]

8. ni msaada unaotolewa kwa mtu aliyeumia au kuanguka ghafla. (a)
Huduma ya kwanza(b) Dawa(c) Tiba(d) Vipimo|[ ]

Mlo kamili ni ule wenye vyote.
9. (a) Viungo(b) Virutubisho(c) Utamu(d) Usafi [ ]
10.  Usafi wa mwili na mavazi ni muhimu kwa zetu.

(a)Nguo(b) Masomo(c) Afya(d) Nyumba [ ]

SEHEMU B: JAZA NAFASI ZILIZOACHWA WAZI

11.

Sauti iliyoakisiwa huitwa
12.

Kuna milango ya fahamu
13.

Kifaa kinachotumika kupima joto huitwa

14.
Robo tatu ya mwili wa binadamu ni

15 Kifupi cha virusi vya Ukimwi ni




16.

17.

18.

19.

SCMCiviv L. JIDU NUITU AU FAFANA

Maji ya kunywa ni lazima yawe safi na salama

Ni

vizuri kutumia dawa kwa kuzingatia ushauri wa daktari

Kilo moja ya manyoya ya kuku ni sawa na kilo moja ya nyama ya ng’ ombe

Ukosefu wa vitamin C husababisha ugonjwa wa Malaria

20. Nzi hupendelea sehemu safi.

SEHEMU D: OAISHA KIFUNGU A NA B ILI ILETE MAANA

KIFUNGU A KIFUNGU B
21. Hurahisisha kazi A. Milango ya fahamu
22. Maada yabisi B. Vyakula vya protini
23. Pua, ngozi, macho, masikio na C. Mashine
mdomo D. Vifaa vya usafi wa mwili

24. Samaki, nyama, maziwa na mayai | E. Barafu

25. Maji, sabuni, mswaki na Taulo
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