JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA

Unapojibu tafadhali taja:

Kumb. Na. HMD/S.20/39/40 ‘ 20 Aprili, 2023

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma kupitia kibali cha Ajira chenye
Kumb. Na. FA.97/228/01"TEMP”/06 cha tarehe 06 Aprili, 2023, anapenda
kuwatangazia wananchi wote wenye sifa kujaza nafasi za kazi katika kada
zifuatazo: -

1.0 DEREVA DARAJA LA Il — NAFASI (09)
1.1 SIFA ZA MWOMBAJI

Awe na Cheti cha Kidato cha nne (Form IV), Leseni ya udereva
Daraja E au C1 ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa
muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe
amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic
Driving course) yanayotolewa na Chuo cha Mafunzo ya Ufundi
Stadi (VETA) au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.
Waombaji wenye cheti cha majaribio ya Ufundi Daraja la |l
watafikiriwa kwanza.

1.2 MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA I

(i) Kukagua magari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya
usalama wa gari

(i) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za
kikazi

(i) Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari
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(iv)

(vi)
(vii)

1.3

Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali

Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (Log
Book)

Kufanya usafi wa gari, na

Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi
wake

MSHAHARA
Cheo hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS B

2.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il - NAFASI (03)

2.1

2.2
(i)
(i)

SIFA ZA MWOMBAJI

Awe mhitimu wa kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada
(Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha,
awe amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza
maneno 100 kwa dakika moja na kupata program za Kompyuta
za Ofisi kama vile; Word, Excel, Powerpoint, Internet, E — mail na
Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.

MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA I
Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri

Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza
sehemu wanapoweza kushughulikiwa

(iii) Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni,

tarehe za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine.

(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaiji

wa majukumu ya kazi
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(V)

Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika
|dara/Kitengo/Sehemu husika

(vi) Kukusanya, kutunza na kuyarjesha majalada na nyaraka

sehemu zinazohusika

(vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali

(viii) Kuandaa orodha ya mabhitaji ya vifaa vya ofisi.

2.3 MSHAHARA

3.0

Cheo

MSAI

3.1

3.2
(i)

hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS C

DIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il - NAFASI (03)

SIFA ZA MWOMBAJI

Awe mhitimu wa Kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada au
NTA Level 6 katika mojawapo ya fani ya Utunzaji wa
Kumbukumbu, Urasimu Ramani (Cartography) au
(Geoinformatics), Sheria, au Afya kutoka vyuo vinavyotambuliwa
na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia kompyuta.

MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA i

Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming
correspondence register)

Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing
correspondence register)

Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers)
Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji

Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na
watendaji

Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada
(racks/filing cabinets) au mahala pengine yanapohifadhiwa
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3.3

4.0

(vil)
(viii)

Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking)

Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/ nyaraka
katika makundi kulingana na somo husika (classification and
indexing) kwa ajili ya matumizi ya ofisi

Kupanga na kudhibiti nyaraka katika vyumba vya kuhifadhia
kumbukumbu (respositories)

Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka, nk) katika majalada

MSHAHARA
Cheo hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS C

MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA |ll - NAFASI 20
4.1 SIFA ZA MWOMBAJI

4.2

Kuajiriwa wenye Elimu ya Kidato cha Nne (V) au Sita (VI)
aliyehitimu mafunzo ya Astashahada/Cheti katika moja ya fani
zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha,
Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha
Serikali za Mitaa Hombolo - Dodoma au Chuo chochote
kinachotambuliwa na Serikali.

MAJUKUMU YA MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA lil:
(i)  Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Mtaa

(i)  Kusimamia Ulinzi na Usalama wa raia na mali zao, kuwa
Mlinzi wa Amani na Msimamizi wa Utawala Bora katika
Mtaa

(iii)y  Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango
ya maendeleo ya Mtaa

(iv) Katibu wa Mikutano katika ngazi ya Mtaa

(v) Kutasfiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu katika
ngazi ya Mtaa

(vi) Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na
kuhamasisha wananchi katika kuandaa na kutekeleza
mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza uzalishaji
mali
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(vii) Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na
Nyaraka katika ngazi ya Mtaa

(viii) Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya
Wananchi katika ngazi ya Mtaa

(x) Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Mtaa
(xi) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata.

4.3 MSHAHARA:

Cheo hiki kina ngazi ya mshahara wa — TGS B.

MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE

1)  Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri kuanzia miaka
18 na wasiozidi umri wa miaka 45.

i) Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi sehemu yoyote katika
Halmashauri ya Jiji la Dodoma

i) Waombaji wote waambatishe nakala ya cheti cha kuzaliwa, vyeti vya
taaluma, Kidato cha Nne na cha Sita pamoja na vyeti vya mafunzo
mbalimbali vinavyohusika.

iv) Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza
(Detailed CV) yenye anwani na namba za simu za kuaminika, pamoja na
majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.

v) Picha tatu “Passport size” za hivi karibuni na ziandikwe jina kwa nyuma.

vi) “Testimonials”, “Provisional results”, “Statement of results”, Hati ya
Matokeo ya Kidato cha nne “result slip” havitakubaliwa.

vii) Waombaiji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi
kuomba isipokuwa tu kama wana Kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

viii) Waombaiji wenye vyeti vya Kidato cha Nne na Cheti cha Taaluma ambao
vimepatikana Nje ya Nchi wahakikishe vimehakikiwa na Baraza la
Mitihani la Taifa (NECTA) na Baraza la Elimu ya Ufundi (NACTE).

ix) Watakaochaguliwa kufanya usaili watajulishwa tarehe ya usaili kupitia
tovuti ya Jiji na mbao za matangazo.
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x) Uwasilishaji wa taarifa za kugushi utaadhibiwa kisheria; aidha, maombi
yote yaandikwe kwa lugha ya Kiswahili au Kiingereza na yanaweza
kutumwa Ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma kwa kupitia Posta kwa
anuani ifuatayo: -

Mkurugenzi wa Jiji,
Halmashauri ya Jiji la Dodoma,
1 Mtaa wa CDA,

S.L.P. 1249,

DODOMA.

xi) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 03 Mei, 2023 Saa tisa na nusu
(9:30) Alasiri.

c

Joseph C. Mafuru
MKURUGENZI WA JIJI
DODOMA

MKURUGENZI WA JIJI

e U \LMASHAURI YA JITT LA DODOMA
: 5.L.P. 1249,

__DODOMA
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