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I.UTANGULIZI 

Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dr John Joseph Pombe 

Magufuli alivunja Mamlaka ya Ustawishaji Makao Makuu CDA kwa 
Tangazo/Tamko kupitia Gazeti la Serikali Na. 213 la tarehe 15 Mei, 2017, Baada 

ya tamko hilo Majukumu yote ya iliyokuwa CDA yalikabidhiwa kwa Halmashauri 
ya Manispaa ya Dodoma, kuanzia mwezi Julai mwaka 2017.  

 Halmashauri ya Manispaa Dodoma ilianza kujipanga kwa utekelezaji wa shughuli 

zote ambazo zilikwisha kukamilika na ambazo hazijakamilika na kubuni miradi 
mipya kwa kazi na majukumu yake kama ifuatavyo; 

i)  Uandaaji Mipango Kina (Detailed Planning Scheme),  
ii)  Upimaji wa Viwanja (Surveying),  

iii)   Uandaaji ramani na Hati (Deed plans),  

iv)   Utoaji wa hati milki za Ardhi (Title Deed), 
v)  Ubadilishaji Ground Lease kuwa Hati milki ya miaka 99,  

vi)   Utatuzi wa migogoro, 

vii) Utoaji vibali vya ujenzi, 
viii) Udhibiti Ujenzi Holela na 

ix)   Umilikishaji mpya wa ardhi.  
 

Mpango wa Upimaji wa viwanja kwa kipindi cha mwezi Januari, 2018 hadi 

Disemba, 2018 ni kupima viwanja laki moja (100,000), hadi sasa viwanja 13,464 
vmeshapimwa na kukamilika kwa mchanganuo ufuatao Iyumbu (967), Mtumba 

(10,000), Michese (1,500) na Nala (7,000). 
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Viwanja 10,864 vilivyopo eneo la Mtumba na Iyumbu vimekamilika na uuzaji 

wake utaanza tarehe 20/04/2018, viwanja 2,600 vipo kwenye hatua za 
ukamilishwaji na vitaingia sokoni kabla ya tarehe 28/04/2018. 

 
Pia Halmashauri imeendelea na Mpango wa Upimaji wa maeneo ya viwanda 

kwenye maeneoya Mpunguzi, Nala, Nzasa, Chihanga, Hombolo, Ipagala na 

Mbabala. 
 

Bei za Viwanja zitakuwa kama ifuatavyo kwa mita moja ya mraba: 

ENEO LA MTUMBA (UKANDA WA BARABARA YA LAMI) 
 Makazi     8,000/= 

 Makazi na Biashara   8,500/= 

 Biashara           10,000/= 

 Taasisi     7,000/= 

 Viwanda vidogo  20,000/= 

UKANDA WA KATI 
 Makazi     6,000/= 

 Makazi na Biashara   7,500/= 

 Biashara             8,000/= 

 Taasisi     5,000/= 

 Viwanda vidogo  15,000/= 

UKANDA WA BARABARA YA KIKOMBO 
 Makazi     3,000/= 

 Makazi na Biashara   5,500/= 

 Biashara             6,000/= 

 Taasisi     5,000/= 

 Viwanda vidogo  10,000/= 
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ENEO LA IYUMBU 

 Makazi     6,000/= 

 Makazi na Biashara   8,000/= 
 Biashara            15,000/= 

 Taasisi     7,000/= 

 Viwanda vidogo  20,000/= 

Mauzo ya Viwanja yatafanyika kuanzia tarehe 20.04.2018. Utaratibu wa mauzo 

utakuwa kama ifuatavyo: 
Kwa wananchi walioomba viwanja Manispaa watafika kwenye eneo la ofisi za 

zamani za Halmashauri na kuhakiki majina yao ambayo yatakuwa yamebandikwa 

kwenye mbao za matangazo. Ni lazima mwananchi afike na kitambulisho cha 
kumtambulisha. Kabla ya kuchagua kiwanja mwananchi anatakiwa kulipa Tshs. 

20,000/= za fomu. 
 

Mwananchi akishachagua kiwanja atapewa hati ya madai ya kiwanja hicho na 

kutakiwa kulipa fedha zote ndani ya siku Thelathini (30) tangu tarehe uliyopokea 
hadi ya madai. 

 
Kwa watumishi wa Umma wanaohamia Dodoma watapelekewa hati ya madai 

kupitia Makatibu Wakuu wa Wizara zao na watatakiwa kufanya malipo ndani ya 

siku Thelathini (30). 
 

Naomba kuwasilisha. 
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