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TANGAZO LA ZABUNI 

 

ZABUNI NA LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

ZABUNI ZA WAKALA WA UKUSANYAJI WA MAPATO KATIKA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA DODOMA 

 

1. Halmashauri ya Manispaa ya Dodoma inakusudia kuweka mawakala wa kukusanya 

Mapato ya Halmashauri na Kupangisha vyumba vya kufanyia biashara (Ghala, migahawa 

na banda la kuku) kwa kipindi cha kuanzia Julai, 2014 hadi june, 2015 

 

2. Halmashauri ya manispaa ya Dodoma inapenda kuwaalika watu binafsi, Makampuni, 

Ushirika, Taasisi au vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na uwezo wa 

kuingia mikataba ya kukusanya mapato/kupangisha kutuma maombi yao kwa zabuni 

zifuatazo:-  

 

Lot.Na. Chanzo Na. ya Zabuni 

1 Ukusanyaji wa ushuru wa 

soko la Majengo, Chamwino 

na Chang’ombe, Bonanza, 

chadulo 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

2. Ukusanyaji wa mapato katika 

vituo vya mabasi (Kituo kikuu 

na Jamatini) 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

3. Upangishaji na uendeshaji wa 

mgahawa wa soko la majengo 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

4 Upangishaji wa Banda la 

Kuku Miyuji 

LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

5. Ukusanyaji wa ushuru wa 

mabango 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 



6. Upangishaji wa ghala la 

DODIDECO 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

7. Uendeshaji wa huduma ya 

vyoo vya kulipia 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

8. Tozo za huduma (Service 

levy) toka kwa 

mashirika/makampuni  

yanayotoa huduma ndani ya 

Manispaa ya Dodoma 

  ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

9 Ada za Maegesho ya magari 

makubwa na madogo 

yanayoegeshwa nje ya vituo 

vya mabasi na Masoko 

   ZABUNI NA  

    LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

10 Ukusanyaji wa mapato ya 

ushuru wa minada ya 

Manispaa. 

   ZABUNI NA  

  LGA/020/2014/2015/NCT/NCS/01 

 

MASHARITI YA MAOMBI YA ZABUNI  

 

1. Mzabuni anaruhusiwa kuomba zaidi ya “Lot” moja kwa uwezo wake kila “lot” 

inajijenga. Mzabuni hataruhusiwa kuomba lot zaidi ya moja kama zabuni moja.  

 

2. Nyaraka za zabuni zinapatikana baada ya kulipa ada ya kila zabuni husika ambayo 

ni Shs. 100,000/- Ada hiyo haitarejeshwa (Non refundable).  

3. Ombi la zabuni liwe na jina na anuani ya mwombaji, aidha aoneshe mahali ofisi yake 

ilipo.  

4. Mwombaji aoneshe mchanganuo wa maoteo ya mapato anayotarajia kukusanya, 

matumizi anayotarajia kuyafanya na kiasi atakachoilipa Manispaa kwa kila mwezi.  

 

ZINGATIO: Fomu ya maombi ya zabuni ijazwe na kusainiwa na kugongwa mhuri na 

mwenye uhalali wa kisheria (power of attorney) katika zabuni hii.  

 

5. Mwombaji atatakiwa aambatanishe kivuli cha leseni ya biashara iliyo hai, inayohusika na 

uwakala wa ukusanyaji wa mapato/madeni /uendeshaji wa huduma ya mgahawa , kivuli 

cha usajili wa kampuni (kama mwombaji ni kampuni), usajili wa VAT/TIN na “power of 

attorney” pamoja na bank  statement ya kuanzia tarehe 01/12/2013 hadi 31/03/2014 pia 

aambatanishe vielelezo halali vya kuonesha umiliki wa kampuni hiyo (memorandam na 

articles of association/extract), kwa mtu binafsi aoneshe “affidavit” iliyopitishwa na 

mtendaji wa kata  au mwanasheria.  

6. Mwombaji atakusanya mapato Kwa kuzingatia viwango vilivyopo kwenye sheria ndogo 

za manispaa ya Dodoma.  



7. Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Manispaa ya Dodoma, asiwe na kesi kati 

yake na Manispaa yeyote inayo husiana na ukusanyaji wa mapato, asiwe amewahi 

kuvunja mkataba na Mamlaka ya Serikali ya Mitaa kwa kushindwa kutekeleza mkataba 

kwa uzembe wake au kushindwa kuleta dhamana baada ya kujulishwa ushindi wa zabuni. 

8. Mwombaji asiwe amefungiwa kufanya kazi na Mamlaka ya udhibiti wa ununuzi wa 

umma (PPRA) au mamlaka nyingine. 

9. Mwombaji wa zabuni lazima aambatanishe kiapo cha dhamana ya zabuni (bid security 

declaration). Format yake ipo katika kabrasha la zabuni 

10. Iwapo mwombaji atashinda zabuni atatakiwa kuwasilisha dhamana ya utendaji kazi 

(performance bond) yenye thamani sawa na asilimia 25% ya makusanyo ya mwaka 

mzima katika chanzo husika, kwa njia ya Banker’s cheque au Bank Guarantee kutoka 

bank inayotambulika kisheria au fedha taslimu ndani ya siku 28 baada ya tarehe ya barua 

ya kujulishwa ushindi wake na endapo mshindi wa zabuni atashindwa sharti hili ushindi 

wake utafutwa na kupewa mshindi wa pili au zabuni kutangazwa upya. 

 

11. Mwombaji aambatanishe kuvuli cha stakabadhi ya ada ya maombi ya zabuni 

 

12. Mwombaji aoneshe vifaa alivyonavyo, idadi ya wafanyakazi na uzoefu wao (ambatanisha 

cv zao). Pia mwombaji aoneshe uzoefu alionao katika kazi anayoiomba usio pungua 

miaka miwili. 

 

13. Mwombaji aandike juu ya bahasha na kwenye barua ya maombi aina na namba ya zabuni 

anayoiomba pamoja na “lot” aliyoomba. Juu ya bahasha kusiandikwe wala kuwekwa 

alama yoyote zaidi ya jina la zabuni, namba ya zabuni, namba ya “lot” na anuani ya 

Mkurugenzi  

14. Mwombaji atatakiwa kuthibitisha kisheria kuwa yeye si mtumishi wa Serikali (public 

officer) na kuwa hana mgongano wa maslahi (Conflict of interest) katika zabuni 

anayoiomba kwa kuambatanisha “affidavit”.  

15. Mwombaji yeyote atakayeshindwa masharti ya zabuni atakuwa amejiondoa katika 

ushindani.  

 

16. Kwa zabuni ya uendeshaji wa vyoo vya kulipia mwombaji awe na ufahamu na uzoefu wa 

kutosha kuhusu usafi wa vyoo na atoe maelezo ya jinsi atakavyodumishaUsafi wa choo 

husika.  

 

17. Muda wa kutembelea maeneo kabla ya kujaza zabuni ni kama ifuatavyo:  

a. Masoko na mgahawa 28/04/2014 kuanzia 3:00 asubuhi – mhusika – afisa biashara wa 

Manispaa.  

b. Maegesho ya magari, mabango – 29/04/2014 kuanzia saa 3:00 asubuhi – mhusika- 

mhandisi wa Manispaa. 

c. Vyoo vya kulipia - 29/04/2010 – kuanzia 3:00 asubuhi mhusika – mhandisi wa 

mazingira/Afisa Afya wa Manispaa.  

 

18. Manispaa hailazimiki kuchagua zabuni yeyote na ina uwezo wa kufuta zabuni kabla au 

baada ya mchakato wa zabuni kukamilika. 

 



19. Zabuni zote zitumwe zikiwa zimefungwa ndani ya bahasha iliyofungwa ipasavyo. Juu ya 

bahasha ioneshwe aina ya zabuni namba ya zabuni “lot”. Zabuni zitumwe kwa 

mkurugenzi kwa anuani ifuatayo:-  

 

Mkurugenzi wa Manispaa, Halmashauri ya Manispaa ya Dodoma S.L.P  

 

1249 DODOMA. 

Kwa maelezo zaidi fika katika ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Dodoma, Kitengo cha 

Manunuzi  

 

20. Maombi ya zabuni zote yatumbukizwe ndani ya sanduku la zabuni lililopo katika ofisi ya 

Kitengo cha manunuzi, iliyopo ndani ya karakana ya Manispaa ya Dodoma. Mwisho wa 

kupokea maombi hayo ni tarehe 23.05.2014.saa 4:30 asubuhi (saa za Afrika mashariki). 

Waombaji au wawakilishi wote, wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa zabuni hizo 

utakaofanyika tarehe 23.05.2014 saa  4:30 asubuhi katika ofisi ya Kitengo cha Manunuzi 

-  Manispaa ya Dodoma.  
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