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 Pongezi nyingi kwa Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
 Dkt. John Pombe Magufuli kwa kuchaguliwa tena kutumikia miaka 
mitano  ya kipindi cha pili

Jiji la Dodoma
Kubadilika kimazingira

latoa Milioni 545 kwa wajasiliamali
Jiji la Dodoma
HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma imetoa mikopo yenye tha-
mani ya zaidi ya shilingi 545,000,000 kwa vikundi vya wana-
wake, vijana na watu wenye ulemavu katika robo ya kwanza 
ya mwaka wa fedha 2020/2021 ili kuviinua vikundi hivyo ki-
uchumi.

Hayo yalikuwa kwenye taarifa ya utoaji wa mikopo kwa vikun-
di vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kwa Mkuu 
wa Mkoa wa Dodoma Dkt. Binilith Mahenge, taarifa iliyosom-
wa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma Joseph 
Mafuru katika halfa ya kukabidhi mikopo hiyo iliyofanyika ka-
tika bustani ya Nyerere ‘square’ jana.

Mkurugenzi Mafuru alisema 
kuwa katika kipindi cha mwaka 
wa fedha 2020/2021, Halmashau-
ri ya Jiji la Dodoma imetenga 
jumla ya shilingi 2,262,708,770 
kwa ajili ya mikopo ya wan-
awake, vijana na watu wenye 
ulemavu. “Katika robo ya kwan-
za Julai-Septemba, 2020, Hal-
mashauri imetoa mikopo yenye 
thamani ya shilingi 545,000,000. 
Vikundi saba vya wanawake vi-
mepewa shilingi 125,000,000, vi-
kundi viwili vya
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HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA 

Inatoa pongezi nyingi kwa Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania 
 Dkt. John Pombe Magufuli , Makamu wa Rais Mhe.  Samia Suluhu 
Hassan kwa kuchaguliwa tena kuitumikia miaka mitano ya kipindi 
cha pili 

Rais Magufuli aapishwa, aahidi makubwa, Jiji la Dodoma lazizima
RAIS wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania, Dkt. 
John Magufuli aahidi ku-
endelea kukuza uchumi 
na kukabiliana na tatizo la 
ukosefu wa ajira kwa vijana, 
muda mfupi baada ya kula 
kiapo (pichani) kwa nafasi 
ya urais tukio lililofanyika 
katika uwanja wa Jamhuri 
jijini Dodoma leo.

Rais, Dkt Mafuguli amese-
ma kuwa jukumu alilon-
alo ni kukuza uchumi wa 
Watanzania na kukabiliana 
na ukosefu wa ajira kwa 
vijana. “Serikali ninayoio-
ngoza itazidisha mapam-
bana dhidi ya rushwa, wizi 
na ubadhirifu wa mali ya 
umma” alisema Dkt. Magu-
fuli.

Aidha, ameahidi kujen-
ga uwanja mkubwa wa 
kisasa wa michezo jijini 
Dodoma.  “Shukrani sana 
wana Dodoma kwa kuhud-
huria kwa wingi kwenye 
tukio hili. Watu wamean-
za kuingia uwanjani usiku, 
nawashukuru kwa heshi-
ma hii kubwa mliyonipa 
na imedhihirisha kuwa 
Dodoma ndiyo Makao 
Makuu ya nchi. Serikali 
itakayoanza leo, kitu cha 
kwanza ni kujenga uwanja 
mkubwa wa michezo hapa 
Dodoma ili sherehe zijazo 
watu wote wa Dodoma 
wawe ndani ya uwanja 
washerehekee vizuri” alise-
ma Rais, Dkt. Magufuli.

Amesema kuwa Chama 
Cha Mapinduzi kimepa-
ta ushindi mkubwa kuto-
kana na baraka za wana 
Dodoma kwa sababu uzin-
duzi na kilele cha kampeni 

za uchaguzi mkuu zilifanyika Jijini 
Dodoma. “Yote tuliyoahidi tuta-
yashughulikia ikiwemo ujenzi wa 
barabara ya mzunguko, sababu 
msongamano umeanza kuoneka-
na Dodoma” aliongeza Rais huyo.

Akitoa salamu kwa niaba ya wana-
nchi wa Jamhuri ya Comoro, Rais 
wa nchi hiyo, Azali Assoumani 

alimuomba Mungu kumsaidia sana Rais, Dkt. 
Magufuli kutekeleza kazi aliyopewa na watan-
zania kwa ufanisi.

“Nachukua nafasi hii kuwapongeza wananchi 
wa Tanzania kukamilisha salama mchakato wa 
uchaguzi, nawashukuru kwa uwepo wao hapa. 
Tunashukuru kila tunapokuja Tanzania mimi na 
ujumbe wangu tunapokelewa vizuri na kujisikia 
tupo nyumbani” alisema Rais Assoumani.

Nae, Rais wa Zimbabwe, 
Emmerson Mnangagwa al-
isema “naleta salamu nyin-
gi kutoka kwa wananchi wa 
Zimbabwe. Tunamshukuru 
Rais, Dkt. Magufuli alifan-
ya ziara nchini Zimbabwe. 
Na wakati wa ukame mkali, 
Rais Dkt. Magufuli alitupa-
tia msaada wa mahindi kwa 
Wazimbabwe. Huyu ni ki-
ongozi mzalendo katika 
ukanda huu”.

Wakati huohuo, Mwana-
zuoni na Mhadhiri wa She-
ria kutoka Kenya, Prof. Pat-
rick Loch Otieno Lumumba 
kupitia televisheni ya TBC 
amempongeza Rais, Dkt. 
Magufuli na CCM kwa ush-
indi mkubwa katika Ucha-
guzi Mkuu wa mwaka 2020.

Prof. Lumumba ametoa 
tahadhari kuwa makini na 
wafadhili wavurugaji nchi 
za kiafrika. “Katika nchi za 
kiafrika, tuwe wepesi kujie-
pusha na wafadhili wenye 
lengo la kuvuruga nchi za 
Afrika. Tatizo la nchi za 
Afrika ni kutotofautisha 
upinzani na ubabaishaji. 
Tuhakikishe tunaendesha 
siasa ambazo zinalinda us-
alama wetu” amesema Prof. 
Lumumba kwa msisitizo.

Rais, Dkt. John Pombe Ma-
gufuli ameapishwa leo ka-
tika sherehe za aina yake 
zilizofanyika kwa mara ya 
kwanza Jijini Dodoma kati-
ka uwanja wa Jamhuri tangu 
Dodoma kupata hadhi ya 
Jiji na kuwa Makao Makuu 
ya nchi.Makamu wa Rais, Samia Suluhu Hassan akila kiapo kushika 

nafasi hiyo kwa miaka mingine mitano uwanja wa Jamhuri 
Dodoma

RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Magufuli 
akila kiapo kushika nafasi hiyo kwa miaka mingine mitano uwanja 
wa Jamhuri Dodoma

HABARI
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  MATANGAZO!
TANGAZA NASI DODOMA JIJI TANGAZA NASI DODOMA JIJI

MNADA WA KUPANGISHA BUSTANI YA MAPUMZIKO
CHINANGALI RECREATIONAL PARK
Tarehe 21 Novemba, 2020  Saa 3:00 Asubuhi

S 

Bustani hiyo ni mradi mpya na ni eneo linalovutia sana kwa mapumziko na burudani mbalimbali ikiwemo uwanja 
wa kisasa wa mpira wa kikapu, Uwanja wa Tenisi, Mpira wa Wavu, mabwawa ya kuongelea wakubwa na Watoto, 
eneo la michezo ya watoto, jukwaa la sanaa na GYM. Pia kuna maeneo ya kuuzia vyakula na vinywaji pamoja na 
eneo kubwa la maenegesho ya Magari.

Siku ya mnanda kila mshiriki atatakiwa;
Kujisajili kwenye regista.

Kulipa dhamana ya fedha taslimu Tsh. 2,000,000/ (Millioni mbili) ambayo itarudishwa mara baa-
da ya mnada kwa mshiriki ambaye hatafanikiwa.

Mshindi atalipa asilimia 25 ya kodi ya pango ya kipindi cha miezi mitatu siku ya mnada na kum-
alizia asilimia 75 kabla ya kuanza kuendesha bustani hiyo.

Aidha, atawajibika kulipa kodi zote za Serikali kwa mujibu wa Sheria za nchi

Kwa maelezo zaidi piga simu namba 0622 020211
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HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA
Inatoa Pongezi  Nyingi kwa Mhe. Kasimu Majaliwa Waziri Mkuu wa Jamhuri 
ya Muungano  Tanzania kwa kuchaguliwa tena kiutumikia miaka mitano ya 
awamu ya pili na kuidhinishwa na bunge kuwa waziri mkuu wa jumhuri ya 
muungano wa Tanzania

 #HAPAKAZITU

Rasmi, Kassim Majaliwa Waziri Mkuu tena!

ais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe 
Magufuli leo amempendekeza 
Mbunge wa Ruangwa Mhe. Kassim 

Majaliwa kuwa Waziri Mkuu wa kipindi cha 
pili cha Serikali ya awamu ya tano mbele ya 
Bunge.

Wabunge wa Bunge la 12 la Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania wakapata nafasi ya kupi-
ga kura kuthibitisha uteuzi huo uliokuwa 
ukisubiriwa kwa hamu kubwa.

Akitangaza matokeo ya kura zilizopigwa na 
Wabunge, Spika wa Bunge Job Ndugai amese-

ma Majaliwa amepigiwa kura 350 na hakuna 
kura iliyoharibika hivyo amepitishwa kwa asi-
milia 100%.

Akiongea kwa unyenyekevu, Mhe. Kassim Ma-
jaliwa alimesema “Jambo hili si dogo, nam-
shukuru sana (Dkt. Magufuli) kwa imani yake 
kubwa aliyonayo juu yangu na kuendelea kuni-
amini kwamba naweza kufanya niliyofanya ka-
tika kipindi cha miaka mitano na zaidi katika 
kipindi kingine kijacho,

Niendelee kumhakikishia kwamba matamanio 
yake yaliyompelekea kutoa jina hilo kulileta 
mbele ya bunge hili tukufu ambayo anaamini 

na wabunge wenzan-
gu kwa namna am-
bavyo mmepiga kura 
nyingine ni namna to-
sha mheshimiwa rais 
ameleta jina ambalo 
mnaamini nitamsaidia 
kazi, nami niwahaki-
kishie nitafanya hivyo” 
amesema Majaliwa 
kwa kujiamini.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassimu Mjaliwa
Akitoa shuklani katikabunge la 12 baada ya kumpitisha kwa asilimia  100% kuwa waziri mkuu 

R

HABARI
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HABARI

Hotuba ya Uzinduzi wa Bunge, JPM aitaja Dodoma 
sekta ya barabara

“...hapa Dodoma tumepanga kujenga barabara ya 
mzunguko ya njia nne yenye urefu wa kilometa 110 
ambapo makandarasi wawili tayari wameshapatika-
na na ujenzi utaanza hivi karibuni”

Hayo yamesemwa na Rais Dkt. John Magufuli jana 
ikiwa na sehemu ya hotuba yake yenye kuonesha 
mwelekeo wa utekelezaji wa Serikali ya awamu ya 
tano katika kipindi chake cha pili.

“ Tutakamilisha ujenzi wa kilometa 2,500 za lami na 
kuanza ujenzi wa barabara za lami zenye urefu wa 
kilometa 6,006 najua Wabunge wengi mmetoa ahadi 
za barabara za lami kwenye maeneo yenu,

Ili hatimaye tuweze kufikia lengo letu la ku-
unganisha Mikoa na Wilaya kwa barabara 
za lami, barabara hizo zimetajwa kwenye 
ilani yetu ya Uchaguzi na nyingine zinato-
kana na ahadi tulizozitoa katika kipindi cha  
Kampeni.” alisema Rais Dkt. John Pombe 
Joseph Magufuli.

Tumepanga pia kukamilisha ujenzi 
wa madaraja saba  na kuanza madara-
ja mengine 14, ikiwemo daraja la Busisi, 
Wami na Pangani “ Rais Dkt. John Pombe 
Joseph Magufuli.

Zaidi ya hapo tutaendelea kushughulik-

ia tatizo la msongamano wa magari 
kwenye Miji na Majiji yetu hususan 
Arusha, Dar es Salaam, Mbeya, Mwan-
za na hapa Dodoma ambapo tumepan-
ga kujenga barabara ya mzunguko ya 
njia nne yenye urefu wa kilometa 110 
ambapo Makandarasi wawili tayari 
wamekwishapatikana na ujenzi utaan-
za hivi karibuni” alifafanua zaidi Dkt. 
John Pombe Joseph Magufuli katika 
hotuba yake hiyo iliyokuwa ikisubiriwa 
kwa hamu kubwa na wabunge pamoja 
na wananchi.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  Mhe.Dkt.John Pombe Mgufuri 
akitoa hutuba ya ufunguzi wa Bunge la 12 Jiji Dodoma



HABARI

Jiji la Dodoma latoa Milioni 545 kwa wajasiliamali

HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma imetoa mikopo yenye tha-
mani ya zaidi ya shilingi 545,000,000 kwa vikundi vya wana-
wake, vijana na watu wenye ulemavu katika robo ya kwanza ya 
mwaka wa fedha 2020/2021 ili kuviinua vikundi hivyo kiuchu-
mi.

Hayo yalikuwa kwenye taarifa ya utoaji wa mikopo kwa vikundi 
vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kwa Mkuu wa 
Mkoa wa Dodoma Dkt. Binilith Mahenge, taarifa iliyosomwa 
na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma Joseph Ma-
furu katika halfa ya kukabidhi mikopo hiyo iliyofanyika katika 
bustani ya Nyerere ‘square’ jana.

Mkurugenzi Mafuru alisema kuwa katika kipindi cha mwaka 
wa fedha 2020/2021, Halmashauri ya Jiji la Dodoma imetenga 
jumla ya shilingi 2,262,708,770 kwa ajili ya mikopo ya wana-
wake, vijana na watu wenye ulemavu. “Katika robo ya kwanza 
Julai-Septemba, 2020, Halmashauri imetoa mikopo yenye tha-
mani ya shilingi 545,000,000. Vikundi saba vya wanawake vi-

mepewa shilingi 125,000,000, 
vikundi viwili vya vijana vi-
mepewa shilingi 378,000,000 
na vikundi vitano vya watu 
wenye ulemavu shilingi 
42,000,000. Vikundi hivyo 
vimekopeshwa ili kutekele-
za miradi ya usafirishaji na 
kupewa bajaji na bodaboda, 
ufugaji wa ng’ombe wa mazi-
wa, ujenzi wa machinjia ya 
kuku, utengenezaji wa bidhaa 
za ngozi, saluni na ushonaji” 
alisema Mafuru.

Akioelezea historia ya miko-
po hiyo, alisema kuwa Hal-
mashauri ilianza kutoa miko-
po kwa makundi maalum 

mwaka wa fedha 2015/2016. 
“Kuanzia mwaka 2015/2016 
hadi mwaka 2019/2020, 
mikopo iliyotolewa kwa 
makundi hayo ni shilingi 
5,292,829,899. Vikundi 812 
vya wanawake vimenufaika 
na shilingi 3,254,962,583, 
vikundi 425 vya vijana 
vimenufaika na shilingi 
1,856,537,316 na vikundi 
30 vya watu wenye ulemavu 
vimenufaika na shilingi 
181,330,000” alisema mku-
rugenzi huyo.

Kuhusu ufuatiliaji wa 
marejesho ya mikopo hiyo, 
aliutaja kuwa unaendelea 

vizuri. “Hadi kufikia mwezi 
Septemba, 2020 kati ya shilin-
gi 5,292,829,899 zilizokope-
shwa, shilingi 2,526,769,984 
zimerejeshwa na kiasi kilicho-
baki ufuatiliaji unaendelea” al-
isema Mafuru.

Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
imetoa mikopo ya bodaboda 
46, bajaji 20 na guta moja kwa 
vikundi vya vijana zenye tha-
mani ya shilingi milioni 378 
kati ya mikopo ya shilingi mil-
ioni 545 iliyopokesha makundi 
maalum robo ya kwanza Ju-
lai-Septemba, 2020.
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Halmashauri ya Jiji la Dodoma imetoa miko-
po ya bodaboda 46, bajaji 20 na guta moja 
kwa vikundi vya vijana zenye thamani ya 
shilingi milioni 378 kati ya mikopo ya shilin-
gi milioni 545 iliyopokesha makundi maalum 
robo ya kwanza Julai-Septemba, 2020.

Kupitia Utoaji wa Mkopo wa Milioni 545 kwa wajasiliamali

Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma Joseph Mafuru  akisoma taarifa ya utoaji wa mikopo katika vikundi Jijini hapa  katika tafrija ya utoaji mikopo
Mgeni rasmi akiwa ni Mkuu wa Mkoa Dkt Binilith Mahenge Viwanja vya Nyeresquare Mjini
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HABARI

Jiji Dodoma lapongezwa kwa kuunga mkono juhudi za JPM

Halmashauri ya Jiji la Dodoma imeshatoa zaidi ya Sh. Bilioni 5 kwa wajasiliamali - Mkurugenzi Mafuru
Tunaishukuru Serikali ya awamu ya tano kuifanya mikopo hii kuwa kisheria - Mkuu wa Idara Sharifa

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Dkt. Binilith Mahenge (mwenye suti katikati) akikabidhi mfano wa hundi ya shilingi Milioni 545 
kwa vikundi vya akina mama, vijana na watu wenye ulemavu kwenye hafla iliyofanyika kwenye uwanja wa Nyerere Square Jijini 
Dodoma, kulia kwa Mkuu wa Mkoa ni Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma Joseph Mafuru na kushoto kwake ni Katibu Tawala wa Mkoa 
wa Dodoma Makuka Kessy, kushoto kabisa ni Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana wa Jiji la Dodoma Sharifa Na-
balang’anya na wengine ni miongozi mwa wanufaika wa mikopo hiyo.

HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma imepongezwa kwa 
kuunga mkono juhudi za Rais Dkt. John Magufuli za 
washirikisha wananchi katika kujenga uchumi kwa kutoa 
mikopo ya thamani ya shilingi 545,000,000 kutoka mapato 
yake ya ndani katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 
2020/2021.

Pongezi hizo zimetolewa na Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, 
Dkt. Binilith Mahenge katika halfa fupi ya kukabidhi miko-
po ya asilimia 10 kutoka mapato ya ndani ya Halmashauri 
kwa vikundi iliyofanyika katika uwanja wa Nyerere ‘Square’ 
jijini hapa.

Dkt. Mahenge alisema “leo tunashuhudia Rais, Dkt. John 
Magufuli akiwashirikisha wananchi na makundi ya wan-
awake, vijana na watu wenye ulemavu katika shughuli za 
kiuchumi. Baada ya utaratibu huu wa mikopo ya asilimia 
10 utekelezaji wake kusuasua, serikali ya awamu ya tano il-
ipoingia madarakani ikatunga sheria. Sheria hii imerahisi-
sha utekelezaji wake. Leo kijana anayekabidhiwa bodaboda 
anakuwa ametatuliwa changamoto ya usafiri, nae kushiriki 
katika kutatua changamoto za watu wengine kwa kuwasa-
firisha. Hivyo kuchochea maendeleo na ukuaji wa uchumi”.

Alisema kuwa serikali na makao makuu ya nchi ku-
hamishiwa Dodoma, kumelifanya Jiji la Dodoma kukua 
kiuchumi. “Ndugu zangu, matunda na makao makuu ya 
nchi kuhamia Dodoma, Jiji la Dodoma ndiyo Halmashauri 
pekee inayotenga na kukopesha fedha nyingi kwa wakundi 
ya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu. Haya ni ma-
tokea ya serikali kuhamia Dodoma na utendaji kazi nzuri 
wa Jiji la Dodoma” alisema Dkt. Mahenge.

Alisema kuwa leo atakabidhi bajaji na bodaboda kwa 
makundi hayo, na kuwataka kuvitunza. “Ombi langu 
kwenu mnaopokea vifaa hivi au hundi, hii ni fursa kubwa 

kwenu hakikisheni mnavitunza ili viwaletee 
maendeleo yaliyokusudiwa” alisema Dkt. 
Mahenge.

Akiwasilisha taarifa ya utoaji mikopo kwa 
vikundi vya wanawake, vijana na watu 
wenye ulemavu, Mkurugenzi wa Jiji la 
Dodoma, Joseph Mafuru alisema kuwa Hal-
mashauri yake imetoa zaidi ya shilingi bil-
ioni tano kuvikopesha vikundi. “Kuanzia 
mwaka 2015/2016 hadi 2019/2020, mikopo 
iliyotolewa kwa makundi hayo ni shilingi 
5,292,829,899. Vikundi 812 vya wanawake 
vimenufaika na shilingi 3,254,962,583, vi-
kundi 425 vya vijana vimenufaika na shilin-
gi 1,856,537,316 na vikundi 30 vya watu 
wenye ulemavu vimenufaika na shilingi 
181,330,000” alisema Mafuru.  

Jumla ya vikundi vyote vilivyopata miko-
po ni 1,267 vikiwa na wanavikundi 12,670, 
aliongeza.    

Akiongelea ufuatiliaji wa marejesho ya 
mikopo hiyo, alisema kuwa unaendelea 
vizuri. “Hadi kufikia mwezi Septemba, 2020 
kati ya shilingi 5,292,829,899 zilizokopesh-
wa, shilingi 2,526,769,984 zimerejeshwa na 
kiasi kilichobaki ufuatiliaji unaendelea” al-
isema Mafuru.

Mkurugenzi huyo alisema kuwa katika 
kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021, 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma imetenga 
jumla ya shilingi 2,262,708,770 kwa aji-
li ya mikopo ya wanawake, vijana na watu 

wenye ulemavu. “Katika robo ya kwanza Julai-Sep-
temba, 2020, Halmashauri imetoa mikopo yenye tha-
mani ya shilingi 545,000,000. Vikundi saba vya wan-
awake shilingi 125,000,000, vikundi viwili vya vijana 
shilingi 378,000,000 na watu wenye ulemavu shilingi 
42,000,000. Vikundi hivyo, vimekopeshwa ili kutekele-
za miradi ya usafirishaji kwa njia ya bodaboda na baja-
ji, ufugaji wa ng’ombe wa maziwa, ujenzi wa machinjio 
ya kuku, utengenezaji wa bidhaa za Ngozi, saluni na 
ushonaji” alisema Mkurugenzi huyo.

Kwa upande wake Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya 
Jamii na Vijana Jiji la Dodoma, Sharifa Nabalang’anya 
alimshukuru Rais kwa kuifanya mikopo hiyo kuwa 
kisheria. “Kabla ya serikali ya awamu ya tano, miko-
po hii haikuwa kisheria hivyo utekelezaji wake ulikuwa 
unasuasua, baada ya serikali hii kuingia madarakani il-
itunga sheria na kuifanya mikopo kuwa kisheria. Awali 
mikopo hii ilikuwa kwa ajili ya makundi mawili, wan-
awake na vijana, lakini serikali hii ilipoingia madara-
kani imeongeza kundi la watu wenye ulemavu. Wana-
wake asilimia nne, vijana asilimia nne na watu wenye 
ulemavu asilimia mbili” alisema Nabalang’anya.

Nae mnufaika wa mikopo hiyo, Mariam Ally kuto-
ka kikundi cha Muwakiki kilichopo Kata ya Tambu-
kareli jijini hapa alishukuru kwa niaba ya vikundi 
vyote. “Shukrani kwa niaba ya vikundi vyote kwa Jiji 
la Dodoma, tunashukuru sana kwa uwepo wa miko-
po isiyokuwa na riba. Tunamshukuru sana Rais, Dkt. 
John Magufuli na tunaomba aendelee kuwanufaisha 
wengine, tunaushukuru uongozi wa Jiji la Dodoma ku-
tusimamia tumepata mikopo na baadhi tumerudisha 
mikopo hiyo” alisema Ally.

Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma Joseph Mafuru  akisoma taarifa ya utoaji wa mikopo katika vikundi Jijini hapa  katika tafrija ya utoaji mikopo
Mgeni rasmi akiwa ni Mkuu wa Mkoa Dkt Binilith Mahenge Viwanja vya Nyeresquare Mjini



Timu ya Taifa ya soka ya wa-
nawake ya Tanzania ya wa-
chezaji wenye umri chini ya 
miaka 17 (U-17) ‘Tanzanite 
Queens’ imeibuka bingwa 
wa mashindano ya soka ya 
wanawake ya Nchi za Kusini 
mwa bara la Afrika (COSA-
FA) baada ya kuifunga timu 
ngumu ya Taifa ya Zambia 
4-3 kwa mikwaju ya penalti.

Timu ya wanawake ya Tan-

Dodoma Jiji FC yaipapasa Ruvu Shooting

IMU ya Dodoma Jiji FC leo imed-
hihirisha ubabe wake katika dim-
ba lake la nyumbani Jamhuri Jijini 
Dodoma baada ya ‘kuipapasa’ timu 

ya Ruvu shooting kwa kuifunga magori 2 - 0.

Mchezo ulianza kwa kila timu kujitahidi ku-
soma mbinu za mpinzani wake, iliwachukua 
Dodoma Jiji dakika 30 kuandikisha goli lao la 
kuongoza kupitia kwa kiungo mshambuliaji 
Cleophas Mkandala aliyetumia vema makosa 
ya Golikipa wa Ruvu Bidiyu Abdallah kupi-
ga vibaya mpira ambao ulimfikia mfungaji 
aliyefunga goli la kiufundi akiupitisha mpira 
juu ya wachezaji na kujaa wavuni.

Dodoma Jiji ilijipatia goli la pili dakika ya 39 
lililofungwa na Jamal Mtegeta akipokea pasi 
murua kutoka kwa Cleophas Mkandala.

HABARI

Ushindi wa leo kwa Dodoma Jiji FC umeifan-
ya ifikishe pointi 10 ikisogea kutoka nafasi ya 
sita hadi ya nne katika msimamo wa Ligi Kuu 
ya Vodacom baada ya mechi moja ya leo.

Kikosi cha Dodoma Jiji FC leo kiliwakilishwa 
na Aron Kalambo, Steven Mganga, Jukumu 
Kibanda, Mbwana Kibacha (Nahodha), Au-
gustino Samson, Rajabu Mgalula, Dickson 
Ambundo, Cleophace Mkandala, Anuary 
Jabiri, Khamis Mcha na Jamal Mtegeta. Aki-
ba: Mseja, Wawa, Kapona, Hoza, Kanyoro, 
Mapunda na Karihe.

Tanzania U-17 wanawake 
watwaa ubingwa wa COSAFA

zania (U-17) ilionesha ka-
bumbu safi katika mchezo 
huo uliochezwa katika 
dimba la Nelson Mandela 
Bay nchini Afrika ya Kusini.

Zambia ndiyo walitangulia 
kupata goli kupitia msham-
buliaji wao Comfort Seleman 
dakika ya 19 baada ya kutumia 
vizuri makosa ya walinzi wa 
Tanzania, na kumuinamisha 
nyavuni golikipa Aisha Mr-
isho. Hadi kipindi cha kwanza 
kinaisha Zambia ilikuwa mbele 

kwa goli 1.

Kipindi cha pili kilianza 
kwa Tanzania kuonesha 
kandanda safi na kusawa-
zisha goli hilo kwa mk-
waju wa penalti kufuatia 
Aisha Masaka kuchezewa 
madhambi ndani ya 18, 
na Koku Kipanga kufun-
ga penalti hiyo na kufanya 
dakika 90 kuisha kwa goli 
1-1.

Katika mikwaju ya penalti 

wanawake wa Tanzania walii-
buka kidedea baada ya kufun-
ga penalti 4 dhidi ya 3 walizo-
pata wanawake wa Zambia.

Itakumbukwa kuwa Timu ya 
Tanzania U-17 ilitinga fainali 
kibabe baada ya kushinda dhi-
di ya Comoro (5-1), kufung-

wa na Zambia (0-1), kuifunga 
Afrika Kusini (6-1) kabla ya 
kuisambaratisha Zimbabwe 
(10-1). Aidha, timu hiyo ina-
tarajiwa kuwasili nchini siku 
ya Jumatatu saa 7:15 usiku.
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Kikosi cha kwanza cha Dodoma Jiji Fc Inayoshiriki Ligi kuu Tanzania bara
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