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”

Mimi na Watumishi wenzangu wa 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
tupo tayari kuhesabiwa.
Watanzania wenzangu msikose 
kuhesabiwa Tarehe 23 Agosti, 
2022 

Hongera Rais Samia, 
barabara ya lami Nzuguni

Asilimia 95 wanapata 
huduma ya maji Ntyuka

“

”

mimi nichukue nafasi hii kwa dhati kabisa nim-
pongeze hadharani Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma, 
Joseph Mafuru. Mmepokea hapa taarifa, mmepokea 
changamoto lakini hazikusemwa vizuri huyu, mku-
rugenzi ameingia mfukoni kwake ametoa shilingi 
12,000,000 kusaidia changamoto ya usafirishaji vi-
faa wakati ule wa mvua. Mafuru mimi nakupongeza 
sana. Sisi tunatamani Jiji la Dodoma liwe la mfano 
kwenye kutekeleza miradi, tunataka kuwa ‘center of 
excellency’ kwenye utekelezaji wa miradi
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Na. Dennis Gondwe, DODOMA
MKUU wa Wilaya ya Dodoma, 
Jabir Shekimweri amemponge-
za Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma, 
Joseph Mafuru kwa kutoa shilin-
gi 12,000,000 kutatua changamoto 
ya usafirishaji wa vifaa wakati wa 
mvua kuvipeleka kwenye mradi wa 
ujenzi wa shule ya sekondari Hom-
bolo Makulu.
Pongezi hizo alizitoa wakati akim-
karibisha Mwenyekiti wa Jumui-
ya ya Wazazi ya Chama cha Map-
induzi (CCM) Mkoa wa Dodoma 
wakati wa ziara ya Kamati ya Siasa 
ya Mkoa wa Dodoma kutembelea 
na kukagua shule hiyo.
Shekimweri alisema kuwa “na mimi 
nichukue nafasi hii kwa dhati ka-
bisa nimpongeze hadharani Mku-
rugenzi wa Jiji la Dodoma, Joseph 
Mafuru. Mmepokea hapa taarifa, 
mmepokea changamoto lakini haz-
ikusemwa vizuri huyu, mkurugenzi 
ameingia mfukoni kwake ametoa 
shilingi 12,000,000 kusaidia chan-
gamoto ya usafirishaji vifaa wakati 
ule wa mvua. Mafuru mimi nak-

upongeza sana. Sisi tunatamani Jiji 
la Dodoma liwe la mfano kwenye 
kutekeleza miradi, tunataka kuwa 
‘center of excellency’ kwenye ute-
kelezaji wa miradi alisema Shek-
imweri. 
Mkuu huyo wa wilaya aliipongeza 
kamati ya ujenzi na walimu kwa 
kusimamia vizuri ujenzi wa shule 
hiyo. Alisema kuwa ushirikiano 
huo ndiyo umefanikisha kupiga 
hatua kubwa katika ujenzi huo. 
Mradi huu utaajiri watu wengi. 
“Ajira ya mara moja inayoonekana 
ni ya walimu. Lakini tuna maaba-
ra, lazima tutaajiri wataalam wa 
maabara, tutakuwa na mafundi 
wateknolojia wa maabara. Lazima 
tuajiri mkutubi na wasaidizi, mp-
ishi, boharia na mhasibu wa shule 
na ulinzi. Hivyo, ajira unaizung-
umzia katika mapana hayo. Kuna 
watakaoajiriwa ndani ya Hombo-
lo Makulu na nje ya eneo hili” al-
isema Shekimweri.
Ujenzi wa shule ya sekondari ka-
tika kata ya hombolo makulu 
ulianza tarehe 25 Januari, 2022 

kwa fedha kutoka mradi wa kuboresha elimu ya 
sekondari (SEQUIP) kwa gharama ya shilingi 
600,000,000.

MHE. JABIR SHEKIMWERI
Mkuu wa Wilaya ya Dodoma

JOSEPH MAFURU
Mkurugenzi wa Jiji la 

Dodoma

Pongezi Mkurugenzi Jiji kwa kuchapa kazi - DC
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MHE. SAMIA SULUHU HASSAN

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania

DKT. DAMAS MKASSA 

Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi CCM Mkoa 

wa Dodoma

Hongera Rais Samia, barabara ya lami Nzuguni
Na. Dennis Gondwe, DODOMA
RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu 
Hassan amepongezwa kwa uongozi bora na kutoa fedha shilin-
gi 6,109,748,702.50 za tozo ya Mafuta kujenga barabara ya Nzu-
guni - Mahomanyika kilometa 5.0 kwa kiwango cha lami.
Pongezi hizo zilitolewa na Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi 
ya Chama cha Mapinduzi (CCM), Dkt. Damas Mkassa alipoon-
goza Kamati ya Siasa ya CCM Mkoa wa Dodoma kutembelea 
na kukagua maendeleo ya ujenzi wa barabara ya Nzuguni Ma-
homanyika inayojengwa kwa kiwango cha lami.
Dkt. Mkassa alisema “nitangulize shukrani na pongezi kwa 
Rais, Samia Suluhu Hassan kwa uongozi bora na kazi nzu-
ri. Fedha hizi nasikia zimetokana na tozo ya mafuta na kuna 
watu walikuwa wanapiga kelele juu ya tozo ila tunaona matokeo 
makubwa ya hizo tozo. Na siku zote mkuu wa nchi anapotoa 
maelekezo anakuwa ameona mbali. Tunaweza tusione matokeo 
mwanzo ila tunaweza kuona sasa hizi kilometa za barabara zin-
akwenda kujengwa hapa. Barabara hii ina umuhimu mkubwa 
sababu inatuunganisha na vitu vikubwa. Inatuunganisha na 
barabara kuu ya Dar es Salaam, inatuunganisha na Soko kuu la 
Job Ndugai, kutuo kikuu cha mabasi Dodoma hadi ‘ring road’ 
na hadi nyumba 350, ni muhimu sana kwa barabara hizi zin-
apokuwa katika jiji”.
Akiwasilisha taarifa ya maendeleo ya ujenzi wa barabara ya 
Nzuguni Mahomanyika (kilometa 5.0) kwa kiwango cha lami, 
Mhandisi wa TARURA, Revocatus Nsubile alisema kuwa mradi 
huo upo chini ya Mkandarasi Nyanza Road Works co Ltd.
Alisema kuwa mradi huo unatekelezwa kwa gharama ya shilin-
gi 6,109,748,702.50. “Mkataba una miezi 12 na ulianza tarehe 
5.4.2022 na unatarajiwa kukamilika tarehe 5.4.2023. Mradi una 
asilimia 28 zaidi ya asilimia 23 kiwango mradi uliotakiwa kuwa 
sasa. Hadi sasa hakuna mabadiliko ya gharama ya mradi na ha-
tutarajii kuyapata” alisema Mhandisi Nsubile. 
Akitoa ufafanuzi wa mradi huo, Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, 
Jabir Shekimweri alisema kuwa barabara hiyo ni ya kimkaka-
ti. “Mradi huu ulikuwa chini ya TARURA kwa ujenzi wa kilo-
meta 1.55 lakini kwenye ziara ya Waziri wa Nchi- TAMISEMI, 
tuliweza kumpatia taarifa na nichukue nafasi hii kumpongeza 
Mbunge wa Dodoma Mjini, Anthony Mavunde ambaye aliwas-
ilisha ombi kwa serikali kwa kuzingatia umuhimu wa barabara 
hii kimkakati. Barabara hii inaunganisha mashamba ya mjini 
‘urban farms’ ya Hombolo pamoja na Vikonje lakini inaungan-
isha makazi mapya yanayojengwa na TBA nyumba 350, lakini 
pia inatuunganisha na uwanja wa Ndege wa kimataifa wa Msa-
lato ambao upo kwenye ujenzi. Babaraba hii inaunganisha na 
barabara ya Pete ya mzunguko, ni barabara inayotuunganisha 
na Soko Kuu la Job Ndugai, Kituo Kikuu cha Mabasi ya mikoani, 
lakini pia uwanja wa maonesho wa Nanenane lakini pia uwanja 
wa mpira utakaojengwa Nzuguni” alisema Shekimweri. 
Mkuu wa wilaya aliitaja barabara hiyo kuwa ya kipekee. “Baa-
da ya hoja hiyo, Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan alitoa 
maelekezo kwa TAMISEMI na waziri aliyatamka hapa kwamba 
tutaogezewe kilometa tano na hivyo, kujenga kwa kiwango cha 
lami nusu ya barabara hii kilometa 13. Ni matarajio yetu baraba-
ra hii ikikamilika kilometa 6.5 kwa bajeti inayokuja itaendelea 
kuwa kipaombele ili iweze kufikia matarajio ambayo kila mtu 
anayo” alisema Shekimweri. 
Aidha, alimpongeza Diwani wa Kata ya Nzuguni kwa kazi nzuri 
na kutoa ushirikiano mkubwa kwenye kuwaelimisha wananchi 
kulinda mradi huo.
Jeremiah Chongo ambae ni mkazi wa Mahomanyika alisema 
kuwa barabara hicho itachangia kukuza uchumi wa maeneo 
mbalimbali ya jiji hilo. Alisema kuwa ujenzi wa barabara kama 
ulivyo ujenzi wa miundombinu mingine ni kichocheo cha 
maendeleo ya maeneo mbalimbali kwa sababu inafungua fursa 
za kibiashara.
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Jiji lajenga vituo vya afya vi-
kwa mapato ya ndani

Na. Dennis Gondwe, DODOMA
HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma ime-
pongezwa kwa ujenzi wa vituo vitatu vya 
afya kutoka mapato ya ndani kwa lengo 
la kusogeza huduma za afya karibu na 
wananchi.
Pongezi hizo zilitolewa na Mwenyeki-
ti wa Jumuiya ya Wazazi ya Chama cha 
Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Dodoma, 
Dkt. Damas Mkassa alipoongoza Kama-
ti ya Siasa Mkoa wa Dodoma kutembe-
lea na kukagua ujenzi wa kituo cha Afya 
Nkuhungu kilichopo jijini hapa.
Dkt. Mkassa alisema “niipongeze Hal-
mashauri ya Jiji la Dodoma ikijumui-
sha wewe mwenyewe msimamizi mkuu 
wa wilaya, Mkurugenzi wa Jiji, Mganga 
Mkuu kwa kazi mliyonayo katika ujenzi 
wa vikuo vitatu vya afya kutoka mapato 
ya ndani. Si jambo la mchezo kwamba 
halmashauri imeweza kubeba ujenzi wa 
vituo vitatu vya afya kwa wakati mmo-
ja, hatua hii ni nzuri. Sidhani kama nina 
maneno mengi ya kusema bali kuhimiza 
ile kasi iliyoanza isife. Nkuhungu hatuna 
zahanati wala kituo cha afya”.
Mwenyekiti huyo alishauri kuwa mfu-

mo wa malipo utakapofunguliwa ki-
paombele kiwe ujenzi wa jengo la Mama 
na Mtoto. “Nkuhungu na Chang’ombe 
tunachuana kwenye ‘reproduction’. Ni 
watu wenye shughuli nyingi, tupo ‘busy’ 
sana lakini hiyo ni kazi yetu sisi wazazi, 
uchungu wa mwana aujuae mzazi” al-
isema Dkt. Mkassa.
Akiwasilisha taarifa ya ujenzi wa Kituo 
cha Afya Nkuhungu, Mganga Mkuu wa 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma, Dkt. 
Andrew Method alisema kuwa ujenzi 
ulianza kwa fedha za mapato ya ndani. 
Alisema kuwa serikali ilielekeza jiji ku-
jenga vituo vya afya vitatu kwa mapa-
to ya ndani. “Kituo kingine ni Kizota 
pamoja na Zuzu. Mradi ulianza kute-
kelezwa tarehe 17/3/2022. Jiji lilileta 
shilingi 207,900,000 kwa ajili ya ujen-
zi wa majengo haya na awamu hii tu-
najenga jengo la Wagonjwa wa Nje na 
Maabara. Awamu ya pili tutajenga jen-
go la upasuaji, jengo la kina Mama na 
Kichomea taka pamoja na njia za ku-
unganisha majengo haya” alisema Dkt. 
Method.

MRADI WA 
KITUO CHA AFYA NKUHUNGU

Alisema kuwa mradi huo ni muhimu kwa 
sababu utahudumia wananchi 38,000 kuto-
kana na eneo hilo halikuwa na huduma za 
afya pamoja na kuwa na watu wengi. “Kati-
ka kituo hiki tutaweka mifumo ya kisasa ya 
kuhudumia wagonjwa. Tumeshaanza kuisi-
mika, itakapokamilika wagonjwa wataan-
za kuonwa kwenye mifumo ya kieletroniki 
badala ya ‘paper work’ tulizozizoea” alisema 
Mganga Mkuu.
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Tupande miti ya matunda kuboresha 
lishe

Na. Dennis Gondwe, DODOMA
MKUU wa Wilaya ya Dodoma, 
Jabir Shekimweri ameshauri miti ya 
matunda kupandwa katika shule ya 
sekondari Hombolo Makulu inayo-
jengwa ili kuitikia agenda ya lishe 
wilayani humo.

Shekimweri alishauri hilo wakati 
wa ziara ya Kamati ya Siasa ya Cha-
ma cha Mapinduzi (CCM) Mkoa 
wa Dodoma iliyofanya ziara ya 
kutembelea na kukagua maende-
leo ya ujenzi wa shule ya sekondari 
Hombolo Makulu.

Shekimweri alisema kuwa eneo la 
shule hiyo lipandwe miti ya matun-
da ili kuchochea masuala ya Lishe 
bora. “Tunataka watoto wakitoka 
nje wakutane na maua wajifunze 
kupenda bustani na wajifunze ku-
penda kupanda miti. Na eneo hili 
itapandwa miti mchanganyiko hasa 
ya matunda. Miti hiyo ni kujibu 

agenda ya lishe wilayani Dodoma. 
Miti ya matunda, miti ya vivuli na 
huko kwenye vivuli tuweke na vi-
meza vya kusomea. Watoto waki-
pigwa na mitihani wapate hewa 
safi ya ‘oxygen’ na maarifa ndiyo 
yataweza kuingia vizuri” alisema 
Shekimweri.

Alisema kuwa shule nzuri ya aina 
ile yenye majengo mengi yaliyop-
angiliwa vizuri haitoshelezi kama 
haitakuwa na mandhari nzuri. 
“Tumeshaanza kupanda miti hapa 
na tutaendelea kuipanda. Baada 
ya kufanya usafi na leveling hapa, 
mimi nikuhakikishie hapa tutaweka 
bustani nzuri” alisema Shekimweri.

Nae mzazi Agatha Kihori alise-
ma kuwa wananchi wengi hawana 
uelewa wa masuala ya lishe jambo 
linaloendea kudumaza hali ya lishe 
katika kata yao.
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Hospitali ya Wilaya kujengwa Dodoma

Na. Dennis Gondwe, DODOMA
WILAYA ya Dodoma imemshukuru Rais 
Samia Suluhu Hassan kwa kuipatia fedha 
shilingi 500,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa 
hospitali ya wilaya ili kusogeza huduma bora 
za afya karibu na wananchi.
Pongezi hizo zilitolewa na Mkuu wa Wilaya 
ya Dodoma, Jabir Shekimweri wakati wa zi-
ara ya Kamati ya Siasa ya Chama cha Map-
induzi (CCM) Mkoa wa Dodoma ilipotem-
belea na kukagua ujenzi wa Kituo cha Afya 
Chang’ombe.
Shekimweri alisema “hapa Dodoma hatuna 
hospitali ya wilaya, nichukue nafasi hii kum-
shukuru Rais Samia Suluhu Hassan kwa ku-
tupatia fedha shilingi 500,000,000 kwa ajili 
ya ujenzi wa hospitali ya wilaya pale Nala. 
Hatujaanza ujenzi sababu tumeomba idhini 
ya kujenga hospitali ya ghorofa. Nimshukuru 
Mganga Mkuu wa Jiji, Dkt. Andrew Method 
pamoja na wenzake hasa katika mazingira 
haya ambayo hatuna hospitali ya wilaya, Ki-
tuo cha Afya Makole kinafanya kazi kubwa 

kutusaidia kwa matibabu ya wagonjwa 
wa ndani”.
Mkuu huyo wa wilaya alisema kuwa 
wameshapokea watumishi wa Afya 18. 
“Namshukuru sana Rais Samia Suluhu 
Hassan kwa kutupatia watumishi wa-
pya. Katika kituo hiki wameshapangwa 
watumishi 12, kwa hiyo, Mheshimi-
wa Diwani lile ombi lako kituo cha 
Afya kinakamilika hakina watumishi 
Rais Samia keshalijibu. Naomba mu-
wapokee vizuri kama ulivyo mkarimu 
na wenzako muwapokee na kukaa nao 
kwa wema” alisema Shekimweri.
Akiwasilisha maelezo ya mradi huo, 
Mganga Mkuu wa Halmashauri ya Jiji 
la Dodoma, Dkt Andrew Method alise-
ma kuwa mradi huo unatekelezwa kwa 
awamu mbili. “Awamu ya kwanza tuli-
pokea shilingi 250,000,000 zilizojenga 
jengo la wagonjwa wa nje, maabara na 
kichomea taka. Kazi imekamilika kwa 
99%. Awamu ya pili tumepokea shilin-

gi 250,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa 
jengo la kina mama, jengo la upasuaji 
na jengo la kufulia. Ujenzi umeanza, 
tupo katika hatua ya msingi” alisema 
Dkt. Method.
Alisema kuwa ujenzi huo ukika-
milika utahuduma wananchi kari-
bu 30,000 waliokuwa wakizifuata 
huduma za afya Kituo cha Afya Ma-
kole. Alisema kuwa kituo cha Afya 
Makole kimekuwa na msongamano 
mkubwa wa wananchi wanaoenda 
kupata huduma hapo. “Tunatarajia 
kuanza kutoa huduma mwishoni 
mwa mwezi huu tarehe 29 baada ya 
kukamilisha uwekaji wa vifaa tiba na 
samani katika kituo hiko” alisema 
Dkt. Method.
Ujenzi wa Kituo cha Afya 
Chang’ombe ulianza tarehe 24 De-
semba, 2021 kwa fedha za tozo kuto-
ka serikali kuu. 

JABIR SHEKIMWERI
Mkuu wa Wilaya ya Dodoma
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