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Jiji la Dodoma kinara 
Michango ALAT

“
”

Mimi na Watumishi wenzangu wa 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
tupo tayari kuhesabiwa.
Watanzania wenzangu msikose 
kuhesabiwa Tarehe 23 Agosti, 
2022 

Jiji la Dodoma la 
pongezwa
Zao la zabibu 
Dodoma

JUMUIYA ya Tawala za Mitaa 
Tanzania (ALAT) imeipongeza 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
kwa umakini wake katika ku-
wasilisha michango kwa wakati 
jambo linaloonesha nia njema 
na uwajibikaji unaolenga kui-
fanikisha taasisi hiyo.

Kauli hiyo ilitolewa na 
Mwenyekiti wa ALAT Tai-
fa, Murshid Ngeze alipokuwa 
akiongea katika Mkutano wa 
mwaka wa ALAT tawi la Mkoa 
wa Dodoma uliofanyika kati-
ka ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
mwishoni mwa wiki.

niishukuru Halmashauri ya 
Jiji la Dodoma, katika mi-
chango ya ALAT Taifa. Hal-
mashauri hii ndiyo inaon-
goza ulipaji wa michango 
kwa wakati. Nilipokutana 
na Waziri wa TAMISEMI 
nilimshauri kumuacha Mku-
rugenzi wa Jiji la Dodoma 
ili aendelee kutekeleza mi-
pango mizuri aliyonayo kwa 
Jiji la Dodoma na miradi ya 
maendeleo

“

”
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Na. Dennis Gondwe, DODOMA
JUMUIYA ya Tawala za Mitaa Tan-
zania (ALAT) imeipongeza Hal-
mashauri ya Jiji la Dodoma kwa 
umakini wake katika kuwasilisha 
michango kwa wakati jambo lin-
aloonesha nia njema na uwajibikaji 
unaolenga kuifanikisha taasisi hiyo.
Kauli hiyo ilitolewa na Mwenyeki-
ti wa ALAT Taifa, Murshid Ngeze 
alipokuwa akiongea katika Mku-
tano wa mwaka wa ALAT tawi la 
Mkoa wa Dodoma uliofanyika ka-
tika ukumbi wa mikutano wa Hal-
mashauri ya Jiji la Dodoma mwis-
honi mwa wiki.
Ngeze alisema “niishukuru Hal-
mashauri ya Jiji la Dodoma, ka-
tika michango ya ALAT Taifa. 
Halmashauri hii ndiyo inaongoza 
ulipaji wa michango kwa waka-
ti. Nilipokutana na Waziri wa TA-
MISEMI nilimshauri kumuacha 
Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma ili 
aendelee kutekeleza mipango mizu-
ri aliyonayo kwa Jiji la Dodoma na 
miradi ya maendeleo”.
Aidha, aliipongeza ALAT tawi la 

Mkoa wa Dodoma kwa kazi nzuri. 
“Sasa umefika wakati ALAT Mkoa 
wa Dodoma kufikiria kuanzisha 
miradi ya kiuchumi ili tuache 
alama. Tufikirie miradi itakayoi-
saidia ALAT kuwa na mapato ya 
uhakika na kuachana na kutege-
mea mapato ya kuombaomba” al-
isema Ngeze.
Mwenyekiti huyo alielezea ma-
sikitiko yake kwenye halmashauri 
zenye migogoro na kusema kuwa 
inakwamisha maendeleo ya wana-
nchi. “Mheshimiwa Rais anaona 
na kusikitishwa na migogoro kati-
ka halmashauri. Ameiagiza ALAT 
kuondoa migogoro hiyo na ku-
hakikisha halmashauri zinachapa 
kazi. Hadi sasa kuna halmashau-
ri zipo kwenye migogoro ya ku-
muondoa Meya na mwenyekiti 
wa halmashauri, jambo linalo-
chelewesha maendeleo ya wanan-
chi” alisema Ngeze.
Awali akimkaribisha Mwenyekiti 
wa ALAT Taifa, Mwenyekiti wa 
ALAT mkoa wa Dodoma, Zuberi 
White alisema kuwa ALAT Mkoa 

wa Dodoma ni wamoja na wanafanya kazi kwa 
ushirikiano.
Mkutano wa mwaka wa ALAT Mkoa wa 
Dodoma ulifanyika katika Halmashauri ya Jiji 
la Dodoma ukitanguliwa na ziara ya siku moja 
ya kutembelea na kukagua miradi ya maende-
leo inayotekelezwa jijini hapo.

Jiji la Dodoma
Kinara Michango ALAT Taifa

MURHID NGEZE
Mwenyekiti wa ALAT Taifa

JOSEPH MAFURU
Mkurugenzi wa Jiji la 

Dodoma
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MURHID NGEZE

Mwenyekiti wa ALAT Taifa

ZUBERI WHITE

Mwenyekiti wa ALAT Mkoa wa Dodoma

WENYEVITI na wakurugenzi wa halmashauri 
nchini wametakiwa kuichambua bajeti
WENYEVITI na wakurugenzi wa halmashauri 
nchini wametakiwa kuichambua bajeti iliyopit-
ishwa na serikali ili wananchi katika ngazi za 
chini wawe na uelewa na kunufaika nayo.

Agizo hilo lilitolewa na Mwenyekiti wa Jumuiya 
ya Tawala za Mitaa Tanzania (ALAT), Murshid 
Ngeze alipokuwa akiongea katika Mkutano wa 
mwaka wa ALAT tawi la Mkoa wa Dodoma 
uliofanyika katika ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma mwishoni mwa 
wiki.

Ngeze alisema kuwa serikali ya awamu ya sita 
inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan 
imepitisha bajeti ya kihistoria na ya mfano. 
“Ndugu zangu, bajeti hiyo imejaa fursa mbalim-
bali zenye manufaa kwa halmashauri zetu na 
wananchi wetu. Wenyeviti wote na wakurugen-
zi wa halmashauri ni wajibu wenu kuichambua 
bajeti hiyo na kuwaeleza wananchi ili fedha 
zitakapokuja kwenye halmashauri zetu ziweze 
kuwanufaisha na sisi kuzisimamia ipasavyo” al-
isema Ngeze.

Aidha, aliwataarifu wajumbe kuwa Mkoa wa 
Kagera umepata shilingi bilioni 70 kwa ajili ya 
kuanzisha ufugaji wa samaki kwa njia ya vizim-
ba. Alishauri kuwa Mkoa wa Dodoma kujipan-
ga kwa ufugaji huo kutokana na kutokuwa na 
bahari wala ziwa. Ufugaji huo ni wa kawaida na 
hauhitaji uwekezaji mkubwa, aliongeza.

Awali akimkaribisha Mwenyekiti wa ALAT Tai-
fa, Mwenyekiti wa ALAT Mkoa wa Dodoma, 
Zuberi White alisema kuwa ALAT Mkoa wa 
Dodoma ni wamoja na wanafanya kazi kwa 
ushirikiano.
Mkutano wa mwaka wa ALAT Mkoa wa 
Dodoma ulifanyika katika Halmashauri ya Jiji 
la Dodoma ukitanguliwa na ziara ya siku moja 
ya kutembelea na kukagua miradi ya maende-
leo inayotekelezwa jijini hapo.
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Jiji la Dodoma la pongezwa
kwa ujenzi na utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma ime-
pongezwa kwa ujenzi na utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo inayolenga kusoge-
za huduma kwa wananchi na kuongeza 
mapato.
Pongezi hizo zilitolewa na Mwenyekiti 
wa Jumuiya ya Tawala za Mitaa Tanza-
nia (ALAT) Mkoa wa Dodoma, Zuberi 
White alipokuwa akifungua Mkutano 
wa mwaka wa ALAT Mkoa wa Dodoma 
uliofanyika katika ukumbi wa mikutano 
wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma mwis-
honi mwa wiki.
White alisema kuwa walitembelea mi-
radi ya maendeleo inayotekelezwa na 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma na ku-
ridhishwa na utekelezaji wake. “Tumeo-
na wenzetu wanavyotekeleza mradi wa 
ujenzi wa hoteli ya Dodoma City, ujenzi 
wa soko la wazi la Machinga, ujenzi wa 
Kituo cha Afya Chang’ombe, ujenzi wa 
shule ya mchepuo wa kiingereza, ujenzi 
wa shule ya sekondari Hombolo Maku-
lu na ujenzi wa jengo la kitega uchumi 
Mtumba, kwa kweli wenzetu hawa wapo 
vizuri na wamejipanga sawasawa” alise-
ma White. 

Alisema kuwa miradi hiyo ni mizuri. 
Pamoja na kutoa huduma bora kwa wa-
nanchi, miradi hiyo itaongeza mapato 
ya halmashauri, alisema.
Mkutano wa mwaka wa ALAT Mkoa wa 
Dodoma ulifanyika katika Halmashauri 
ya Jiji la Dodoma ukitanguliwa na ziara 
ya siku moja ya kutembelea na kukagua 
miradi ya maendeleo inayotekelezwa ji-
jini hapo.

MRADI WA 
GOVERNMENT CITY COMPLEX

MRADI WA 
DODOMA CITY HOTEL
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ALAT ya pongeza Ujenzi wa Soko la Wazi 
la machinga Dodoma

Na. Shaban Ally, Dodoma 
Mwenyekiti Jumuiya ya Tawala za Mitaa 
Tanzania (ALAT), Murshid Ngeze ai-
pongeza Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
kwa kutekeleza mradi mkubwa wa kim-
kakati wa soko la wazi la Machinga kwa 
lengo la kuwatengenezea mazingira rafi-
ki ya biashara.
Pongezi hizo alizitoa alipoongoza timu ya 
ALAT taifa walipofanya ziara ya kutem-
belea mradi huo uliopo eneo la Bahi road 
jijini Dodoma.
“Kwa niaba ya ALAT, nikushukuru sana 
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma pamoja na 
viongozi wengine wa jiji kwa kuupiga 
mwingi. Lakini nikuombe mheshimiwa 
mkuu wa mkoa kuzingatia suala la usala-
ma katika eneo hili la mradi ili kuepusha 
usumbufu kwa wafanyabiashara”, alise-
ma Ngeze. 
Ngeze aliushauri uongozi wa Halmashau-
ri ya Jiji la Dodoma, kuzingatia maende-
leo ya kiuchumi kwa wafanyabiashara 
hao kwa kuwapa elimu ya biashara ili 
kuweza kuwakomboa kiuchumi. “Ni-
kuombe mheshimiwa mkuu wa mkoa 
uweke utaratibu wa mafunzo ya biashara 

kwa wafanyabiashara hao kwa len-
go la kuwaendeleza wafanyabiasha-
ra hao” aliongeza Ngeze. 
Ngeze alihitimisha kwa kuwaom-
ba viongozi wa Halmashauri ya Jiji 
la Dodoma hususani wajumbe wa 
ALAT, kwenda kujifunza miradi 
ya maendeleo katika Halmashauri 
yake ya Kagera ili kupanua mawazo 
ya kimaendeleo kwa viongozi hao. 
Kwa upande wake Naibu Meya wa 
Jiji la Dodoma, Emmanuel Chiba-
go alimpongeza Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Samia 
Suluhu Hassan kwa kuipatia hal-
mashauri yake kiasi cha shilingi 
bilioni 2.5 kuendeleza ujenzi wa 
mradi huo. 
Naibu Meya aliwaomba viongozi 
wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
pamoja na ALAT kudumisha umoja 
na ushirikiano baina yao ili kucho-
chea maendeleo zaidi. “Niwaombe 
ndugu viongozi wenzangu kwa 
pamoja tudumishe umoja wetu na 
ushirikiano ili asije akatokea mtu 
yeyote wa kuvunja umoja wetu”, al-

isema Chibago. 
  

MRADI WA 
SOKO LA WAZI LA MACHINGA DODOMA
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Zao la zabibu Dodoma  
HALMASHAURI ya Jiji la Dodoma 
inaendelea na mageuzi makubwa ka-
tika kilimo cha zao la Zabibu ili ki-
weze kuinua kipato cha wananchi na 
kukuza pato la taifa.
Kauli hiyo ilitolewa na Mkurugenzi 
wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma, 
Joseph Mafuru alipokuwa akichan-
gia katika mkutano wa mwaka wa Ju-
muiya ya Tawala za Mitaa Tanzania 
(ALAT) uliofanyika katika ukumbi 
wa mikutano wa halmashauri ya jiji.
Mafuru alisema kuwa halmashauri 
yake inapambana kuhakikisha zao la 
Zabibu linazidi kukua. “Zao la Zabi-
bu ni kipaombele chetu, bahati nzuri 
Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagil-
iaji na Ushirika anafanya kazi nzuri. 
Tumepeleka wataalam wetu watatu 
Cape town, Afrika Kusini kujifunza 
kilimo cha Zabibu. Tumetumia map-
ato ya ndani kwa wataalam wetu hao 
kwenda Afrika Kusini kwa siku 10 ili 
kuleta mapinduzi katika kilimo cha 
Zabibu” alisema Mafuru.
Mkurugenzi huyo alisema kuwa ka-
tika kuhakikisha zao la Zabibu lina-

shika kasi, alipeleka wachumi kuweka kambi mkoani Morogoro kwa 
siku 10 kwa ajili ya kuandika maandiko ya miradi ya maendeleo ita-
kayosaidia kukuza zao hilo.

JOSEPH MAFURU
Mkurugenzi wa Jiji la Dodoma
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