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MRADI WA JENGO SHULE YA SEKONDARI MKONZE

M radi wa utekelezaji  wa 
vyumba  sita  vya  madarasa na 
matundu nane ya vyoo Shule 

ya Sekondari Mkonze  unagharimu 
kiasi cha  shilingi 152,400,000.00  Fedha 
kutoka Serikali kuu. 

Mradi ulianza Juni, 2024 na kukamilika   
tarehe 30 Septemba, 2024.

Kukamilika kwa ujenzi wa mradi 
huo kutatatua changamoto ya 
miundombinu  ya  vyoo na madarasa 
inayoikabili shule ya sekondari  Mkonze 
kutokana na ongezeko la wanafunzi  
mwaka hadi mwaka ambapo kwasasa 
shule inajumla ya wanafunzi 1268. 
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MRADI WA ZAHANATI YA MSEMBETA

Kamati ya Fedha na Utawala imekagua 
utekelezaji wa mradi wa zahanati ya Msembeta, 
iliyopo kata ya Chigongwe. Mradi umegharimu 
kiasi cha  shilingi 181,000,000.00 ambazo kati 
ya hizo shilingi 150,000,000.00 fedha kutoka 
Serikali kuu, shilingi 65,000,000.00 fedha 
kutoka Mapato ya ndani ya halmashauri na 
shilingi 16,000,000.00 ni nguvu ya wananchi na 
wadau wa maendeleo.

Kukamilika  kwa   mradi   huo   kutawasaidia 
wananchi wa  Mtaa wa Msembeta  na maeneo 
jirani kupata huduma  za afya karibu na maeneo 
wanayoishi.

Mradi wa zahanati ya Msembeta ulianza 
kutekelezwa  Mei, 2018 kupitia michango, nguvu 
za wananchi na wadau wa maendeleo ambapo 
kiasi cha shilingi 16,000,000.00 kilipatikana na 
kuanza kutekeleza hatua za awali za ujenzi  wa 
mradi huo. 



 

ushonaji kujiajiri, kuongeza 

kipato na kujikwamua 

kiuchumi.

Ikumbukwe kuwa Kikundi 

cha   Agape Women  

ni mkopo    wake w a  

tatu, awamu ya kwanza 

kilikopeshwa shilingi   

7,000,000 na awamu ya 

pili kilikopeshwa shilingi 

15,000,000.00.

KAMATI YA FEDHA YATEMBELEA AGAPE WOMEN GROUP
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Halmashauri ya Jiji la Dodoma 

ilikiwezesha Kikundi cha Agape 

Women mkopo usio na riba 

wa asilimia nne kutoka mapato 

ya ndani kiasi cha shilingi 

50,000,000.00  kwa lengo la 

kukuza mtaji wa biashara ya 

ushonaji wa nguo. Katika fedha 

hiyo, kiasi cha shilingi 26,000,000 

kimerejeshwa.

Lengo la Kikundi cha Agape 

Women ni kutumia      fursa    ya 



VITUO VYA 
AFYA

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA VITUO VYA AFYA

MIRADI YA UFADHILI WA SERIKALI KUU

MIRADI YA MAPATO YA NDANI

UJENZI WA 
KITUO CHA AFYA 
CHIGONGWE

M r a d i 
umekamilika 
na huduma 
zinaendelea
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UJENZI WA BWENI HOMBOLO MAKULU 

UJENZI WA BWENI LA WANAFUNZI 
WENYE MAHITAJI MAALUM

Kamati ya Fedha na Utawala imekagua 
mradi wa Bweni la wanafunzi wenye 
mahitaji maalum shule ya msingi Hombolo 
Bwawani. Mradi unagharimu kiasi cha 
shilingi 150,000,000.00 ambapo shilingi 
100,000,000.00 ni fedha kutoka Serikali 
kuu na shilingi 50,000,000.00 ni fedha za 
Mapato ya  ndani ya  halmashauri.

Shule ya msingi Hombolo Bwawani ilianza 
mwaka 1961 ina jumla ya wanafunzi 1290 
kati yao wavulana ni 637 na wasichana ni  
653 kati ya wanafunzi hao wenye mahitaji 
maalum ni 78 (wavulana 48 na wasichana 
30).

“Tunaupongeza uongozi wa shule na kata 
kwa kazi nzuri hili Bweni ni muhimu kwa 
watoto wetu sisi kama kamati tunamuagiza 
mkurugenzi wa jiji ahakikishe anatoa kiasi 
cha fedha kilichobaki kwaajili ya umaliziaji 
wa mradi’’ Diwani Daud Mkhandi.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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MRADI WA UJENZI WA OFISI YA CHAHWA

MUONEKANO WA JENGO LA OFISI YA 
KATA CHAHWA

Mradi wa ujenzi wa ofisi ya kata Chahwa 
ulianzishwa kwa nguvu za wananchi 
wakishirikiana na Diwani Mheshimiwa,  
Sospeter Mazengo mwaka 2019.

Disemba 2019  Ofisi ya Mkurugenzi ilitoa 
kiasi cha shilingi 10,000,000.00 kuunga mkono 
juhudi za wananchi, kati ya fedha hizo shilingi 
4,000,000.00 ilitumika kununua kiwanja na 
Tsh. 6,000,000 ilitumika kuanzisha ujenzi kwa 
ununuzi wa tofali na saruji.

Mpaka sasa mradi umegharimu kiasi cha 
shilingi 45,000,000.00 kwa mchanganuo 
ufuatao; shilingi milioni 15,000,000.00  fedha 
kutoka mapato ya ndani ya halmashauri na 
shilingi 30,000,000.00 fedha iliyotokana na fidia 
ya kupisha upanuzi wa Ikulu ya Chamwino.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU



MRADI WA UJENZI WA OFISI YA KATA IPAGALA

Mradi wa Ujenzi wa Ofisi ya Kata Ipagala 
ulianza kutekelezwa  Agosti, 2023 ukihusisha 
unyanyuaji wa kuta , kumwaga lenta, kupaua, 
kujenga matungulizi, kufanya brandeling na 
kuchimbia miundombinu ya maji na umeme. 

Mpaka sasa mradi umegharimu kiasi cha 
shilingi 27,45,000.00 ikiwa ni gharama ya 
vifaa na malipo ya fundi. 

MUONEKANO WA UJENZI WA JENGO 
LA OFISI YA KATA IPAGALA
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MAPATO YA NDANI



KAMATI YA FEDHA YATEMBELEA KIKUNDI CHA BODABODA

MAPATO YA NDANI

KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA ROBO YA 
KWANZA NA KIKUNDI CHA BODABODA

Kikundi cha vijana JERAK ni  kikundi  
kinachojishughulisha na shughuli za usafirishaji 
kwa kutumia bodaboda na bajaji katika kituo 
cha Golden Folk jijini Dodoma. 

Ni moja kati ya kikundi nufaika na mkopo wa    
asilimia  nne   wa vijana usio na riba unaotelewa na 
halmashauri. Kikundi cha JERAK kilikopeshwa 
kiasi cha shilingi  17,000,000.00, mpaka sasa 
kikundi kimefanikiwa kumaliza deni kwa 
kurejesha kiasi cha shilingi 17,000,000.00.

‘‘Ninawapongeza kwa kumaliza marejesho 
ndani ya mwaka mmoja badala ya 
miwili,niwaombe muendelee kujipanga zaidi 
kwa kuongeza vyombo vya usafiri kama bajaji 
na guta’’ alisema Diwani Beatrice Ngerangera.
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UTEKELEZAJI WA MIRADI YA ELIMU

MIRADI YA UFADHILI WA SERIKALI KUU

MIRADI YA MAPATO YA NDANI
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UJENZI WA SHULE 
YA SEKONDARI 
HOMBOLO MAKULU

U J E N Z I W A 
MADARASA YA 
MFANO SHULE 
Y A M S I N G I 
MICHESE 
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PICHA ZA MIRADI MBALIMBALI YA ELIMU

 



UJENZI WA MRADI WA SHULE YA MPUNGUZI SEKONDARI

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU

          

Mradi unatekelezwa katika Kata ya Mpunguzi 
eneo la Mpunguzi sekondari.

Gharama ya mradi ni Shilingi 83,400,000.00 
fedha kutoka Serikali Kuu.

Utekelezaji   wa mradi umefikia asilimia 95 
huku kazi iliyosalia ni ufungaji wa swichi za 
taa na umeme.
kukamilika kwa mradi huu kutaboresha 
mazingira ya kujifunzia na kufundishia kwa 
wanafunzi na walimu. 

‘‘Kazi   nzuri sana imefanyika tunaagiza 
usimamizi uendelee kwa kazi zilizobakia ili 
zikamilike kwa wakati na watoto wetu waanze 
kunufaika na mradi’’ Diwani Awadh Abdallah.
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MRADI WA UJENZI WA MADARASA SHULE YA 
SEKONDARI MTEMI CHILOLOMA

Mradi unagharimu kiasi cha shilingi 
140,000,000.00 fedha kutoka Serikali kuu 
ukihusisha Ujenzi wa madarasa sita.

Mradi ulianza kutekelezwa Juni, 2024  
unatarajia kukamilika tarehe 30 Oktoba, 
2024. Mpaka sasa utekelezaji wa mradi 
umefikia asilimia 90 ambapo kazi zilizobaki 
ni ukamilishaji wa kuweka marumaru, rangi, 
madirisha na milango.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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MRADI WA UJENZI WA MADARASA MAWILI NA MATUNDU 
NANE YA VYOO KATIKA YA SHULE  YA SEKONDARI IPALA

Mradi unatekelezwa Kata ya Ipala ukigharimu 
kiasi cha Shilingi 60,400,508.90 fedha kutoka 
Serikali kuu. 

Kazi zilizotekelezwa ni upauaji wa madarasa 
mawili, brandering, uchimbaji na ujenzi wa 
mashimo ya vyoo pasipo kufunika na upauaji 
wa matundu nane ya vyoo.

Kiasi kilichotumika ni shilingi 34,233,750 na 
kiasi kilichobaki ni shilingi  26,166,758.90.
Mradi ulianza Julai, 2024 unatarajiwa 
kukamilika tarehe 03, Novemba, 2024

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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MRADI WA UJENZI WA  MATUNDU 08 YA VYOO NA 
MADARASA O3 MBALAWALA SEKONDARI

Halmashauri ya Jiji la Dodoma kupitia 
mapato yake ya ndani ilitoa kiasi cha shilingi 
83,400,000.00 kwaajili ya ujenzi wa matundu 
18 ya vyoo, darasa moja na umaliziaji wa 
madarasa matatu na ofisi moja shule ya 
sekondari Mbalawala. 

Ujenzi upo hatua ya umaliziaji.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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Kamati ya Fedha na Utawala imekagua 
ujenzi wa madarasa matatu na matundu 
nane ya vyoo shule ya sekondari Itega.

Mradi unagharimu kiasi cha shilingi 
84,400,000.00 fedha kutoka Serikali 
kuu kupitia mradi wa SEQUIP.

Ujenzi wa mradi umekamilika kwa 
asilimia mia ikiwa ni pamoja na samani 
zake. 

MRADI WA UJENZI WA SHULE YA ITEGA SEKONDARI

FEDHA KUTOKA SEQUIP
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UJENZI WA MADARASA YA MFANO SHULE YA MSINGI 
MACHESE 

FEDHA KUTOKA MRADI WA  BOOST

Fedha zilizopelekwa: shilingi 
65,600,000.00

Chanzo cha fedha : Serikali kuu 
kupitia mradi wa Boost. 

Mradi unahusisha ujenzi wa 
madarasa mawili ya awali na 
matundu sita ya vyoo 
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MRADI WA UJENZI WA VYUMBA VIWILI VYA MADARASA NA 
MATUNDU NANE YA VYOO SHULE YA SEKONDARI ZUZU

Fedha zilizopokelewa: Shilingi 60,400,000.00

Chanzo cha fedha: Serikali kuu 

Fedha zilizotumika: Shilingi 60,200,000.00

Utekelezaji: Ujenzi umekamilika kwa asilimia 
100

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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MRADI WA UJENZI WA DARASA 1 NA MATUNDU 08 YA VYOO 
SHULE YA SEKONDARI MBABALA

Fedha zilizopokelewa: Shilingi 37,400,000.00

Fedha zilizotumika: Shilingi 28,632,450.00

Fedha zilizobaki: Shilingi 8,767,550.00

Chanzo cha fedha:  Serikali kuu

Ujenzi upo hatua ya umaliziaji bado plasta, 
skim, vigae, rangi, madirisha na milango.
upande wa ujenzi wa matundu ya vyoo shimo 
limechibwa na kujengwa bado kufunikwa.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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MRADI WA UJENZI WA VYUMBA VITATU VYA MADARASA NA 
MATUNDU NANE YA VYOO SHULE YA SEKONDARI MNADANI

Lengo la mradi : Ujenzi wa vyumba vitatu vya 
madarasa na matundu nane ya vyoo katika Shule 
ya Sekondari Mnadani umelenga kuondoa 
msongamano wa wanafunzi katika madarasa. 

Gharama  za mradi: Shilingi 83,400,000.00

Chanzo: Fedha kutoka Serikali kuu

Hatua ya utekelezaji: Mradi umekamilika 
hatua zote kwa ujenzi wa madarasa  isipokuwa 
matundu nane ya vyoo yapo katika hatua ya 
kupaua.

FEDHA KUTOKA SERIKALI KUU
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